சுவீடன் நாட்டின் மிக இளம் வயது அமைச்சர் என்ற பெருமையை சேர்த்த இளம் பெண்-!

சுவீடன் நாட்டில் அண்மையில் நடந்து முடிந்த தேர்தலில், வலது சாரி ஜனநாயக கட்சியின் ஆதரவோடு உல்ஃப் கிறிஸ்டெர்சன் வெற்றி பெற்று பிரதமராக பதவியேற்றார்.

இதனை தொடர்ந்து பிரதமர் உல்ஃப் கிறிஸ்டெர்சன் தலைமையில் சுவீடன் அரசின் மந்திரிசபை விரிவாக்கம் நடைபெற்றது.

இதில் லிபரெல் கட்சியின் இளைஞர் அணி தலைவரான 26 வயது இளம்பெண் ரோமினா போர்மக்தாரி, அந்நாட்டின் காலநிலை மந்திரியாக நியமனம் செய்யப்பட்டார். இதன் மூலம் சுவீடன் நாட்டின் மிக இளம் வயது மந்திரி என்ற பெருமையை அவர் பெற்றுள்ளார்.

ரோமினாவின் குடும்பம் ஈரான் நாட்டை பூர்வீகமாக கொண்டிருந்தாலும், அவர் சுவீடன் தலைநகரான ஸ்டாக்ஹோமில் பிறந்தவர் ஆவார். சிறுவயதில் இருந்தே லிபரெல் கட்சியின் இளைஞர் அமைப்பில் செயல்பட்டு வந்த இவர், கடந்த ஆண்டுகளில் உல்ஃப் கிறிஸ்டெர்சனின் அரசியல் நடவடிக்கைகளை விமர்சனமும் செய்துள்ளார்.

Related Posts